• Mua VIP Member ủng hộ Forum cũng như tắt quảng cáo trên diễn đàn bạn nhé.

Hack Một Website Có Dễ ? Những lỗi mà lập trình viên mới ra nghề thường mắc phải ?

bexuanmailonton

Xem chùa 👀
Địa chỉ
ap dong
GMT
301
Chào anh em trên diễn đàn, em đang theo IT về thiết kế website.
- Được rủ rê bởi các anh tay to làm fullstack tháng 30 củ giới thiệu là nghành nghề này đơn giản, dễ học, ngồi 1 chỗ code là có tiền.
Khi vào tới nghề thì mới biết nghành này không hồng chút nào, :((

- Biết đã quá muộn nên bây giờ em tính theo backend, nhưng có một số bug kẻ gian có thể dựa vào đây để lấy dữ liệu của user, em lập chủ đề này lên để mọi người thảo luận về những lỗi thường mắc phải và cách khắc phục...

đang làm web và thấy nếu ko bảo mật thì rất dễ khai thác.

Cùi cùi thì SQL injection nó đã qua được rồi -;))
Bạn định học ngôn ngữ nào? Các ngôn ngữ sẽ có framework bao gói cả Security rồi

Với cả mấy anh tay to nói đúng đấy, nhưng mà những khó khăn để tay nó to lên thì mấy anh không nói 😃😃😃😃

Cùi cùi thì SQL injection nó đã qua được rồi -;))
Bạn định học ngôn ngữ nào? Các ngôn ngữ sẽ có framework bao gói cả Security rồi

Eđăng họcở trường ngôn ngữ PHPbácạ.
Emđanghọc thêm java và các biến thể của nó như jquery ajax

Eđăng họcở trường ngôn ngữ PHPbácạ.
Emđanghọc thêm java và các biến thể của nó như jquery ajax
Ajax viết bằng mã JavaScript, Jquery là cái thư viện để b viết Ajax nhanh hơn. Bạn tìm hiểu, làm demo được vài bài đơn giản rồi sang tìm hiểu Angular. Angular khắc phục được những nhược điểm của Ajax

Ajax viết bằng mã JavaScript, Jquery là cái thư viện để b viết Ajax nhanh hơn. Bạn tìm hiểu, làm demo được vài bài đơn giản rồi sang tìm hiểu Angular. Angular khắc phục được những nhược điểm của Ajax

Giờ nên học ở ngoài hay là học online bác nhỉ ->-

Mình suggest bạn nên học ngoài nha. Học online nhanh nản. Fix bug cũng khó hỏi. Mà mới học thì cứ xác định bug nhiều lắm -!))
sắp tới qua nhà ông học ha. web này hết qc hết kinh phí làm rồi. qua nhà ông học r làm luôn =))

Back
Bên trên