• Mua VIP Member ủng hộ Forum cũng như tắt quảng cáo trên diễn đàn bạn nhé.

Rom XiaoMiTool V2 - Đơn giản hóa việc up rom cho các thiết bị Xiaomi

• Người tạo chủ đề Bangbun
  • Ngày bắt đầu
  • Người dùng được gắn thẻ Không có

Bangbun

Xem chùa 👀
Địa chỉ
Nghệ An
GMT
1,408
Dear All!
Chắc hẳn các bác chơi xiaomi đã không còn lạ lấm với công cụ cụ Xiaomi tool thần thánh (tạm gọi là bản V1) nay tôi xin giới thiệu muộn với các bác công cụ Xiaomi tool V2 do chính tác giả V1 bào chế.

XiaoMiTool V2 là gì ?
XiaoMiTool V2 (XMT2) là một công cụ không chính thức cho máy tính cá nhân của bạn mà bạn có thể sử dụng để quản lý rom và phần mềm điện thoại Xiaomi của mình và thực hiện một số sửa đổi dễ dàng.
XiaoMiTool V2 là phiên bản tiếp theo của XiaoMiTool, với sự ổn định được cải thiện, nhiều tính năng hơn và đồ họa tốt hơn.
XiaoMiTool V2 sẽ đảm nhiệm hầu hết các thao tác bạn cần thực hiện, từ khi bạn kết nối thiết bị với máy tính cho đến khi cài đặt rom hoặc phần mềm mong muốn.
XiaoMiTool V2 có thể tải xuống các rom chính thức mới nhất, twrp, root bằng magisk và quyết định cách tốt nhất để cài đặt nó trên thiết bị của bạn
XiaoMiTool V2 là công cụ tất cả trong một để giúp mod dễ dàng cho mọi người với điện thoại thông minh Xiaomi.

Các tính năng của XiaoMiTool V2
  • Tự động tìm nạp các rom (khi có sẵn): các rom chính thức (ổn định của Trung Quốc, beta, ổn định toàn cầu, beta), roms Xiaomi.eu, twrp, magisk và nhiều hơn nữa sắp tới.
  • Tự động tìm nạp thông tin và trạng thái thiết bị: hiện đã cài đặt rom nào , trạng thái bộ nạp khởi động, khôi phục, ...
  • Quyết định tự động của loại cài đặt: fastboot, recovery recovery, twrp, fastboot recovery và hơn thế nữa
  • Quản lý thiết bị tự động: bạn kích hoạt usb gỡ lỗi, XMT2 sẽ xử lý hầu hết mọi thứ khác (khởi động lại, truy vấn thông tin, gửi lệnh)
  • Cài đặt trình điều khiển tự động: không bận tâm đến việc cài đặt trình điều khiển trên PC của bạn, XMT2 sẽ làm điều đó cho bạn
  • Cài đặt công cụ tự động: không cần công cụ nào khác (tối thiểu adb hoặc cách khác): XMT2 là công cụ tất cả trong một, cài đặt và chạy
  • Công cụ mở khóa bootloader tích hợp. Hoạt động giống như một bản chính thức.
  • ...

Và cuối cùng là link tải:
You must be registered for see medias
Link Drive đây

Lưu ý đây là công cụ đang trong giai đoạn phát triển, và là phần mềm can thiệt khá sâu vào thiết bị của bạn nên mọi rủi (có thể) khi phát sinh trong quá trình sử dụng thì tác giả cũng như tôi (người giới thiệu) không chịu bất cứ trách nhiệm nào.
(Bác nào cần hỗ trợ hoặc thắc mắc có thể để lại bình luận ngay dưới thớt này, tôi sẽ cố gắng nhất có thể. Thanks!)

nguồn tool :

Last edited by a moderator:
nên leech link tải về drive thì ổn =))

Uầy, edit cái lỗi chính tả bay mất đống tiền nhỉ. Không để ý.

Cũng hay đấy để thử sau vẫn xài MiFaslh :V

Back
Bên trên