• Mua VIP Member ủng hộ Forum cũng như tắt quảng cáo trên diễn đàn bạn nhé.

Chia sẻ Cài YTB Premium và nhiều hơn nữa cho TV LG [Webos]

• Người tạo chủ đề GhostKiller
  • Ngày bắt đầu
  • Người dùng được gắn thẻ Không có
Cài trên pc nó thông báo như vậy à bạn
À k, lúc mới cài Dev trên TV nó báo như vậy, mình phải update cái CLI mới dùng đc Dev, k update cái Dev k có tác dụng gì, root bằng rootmy cũng k đc luôn. Mà mò hoài k ra cách update CLI.

À k, lúc mới cài Dev trên TV nó báo như vậy, mình phải update cái CLI mới dùng đc Dev, k update cái Dev k có tác dụng gì, root bằng rootmy cũng k đc luôn. Mà mò hoài k ra cách update CLI.
Bác cài developer mode xong mở lên nó như vậy à

Link file tải hình như có vấn đề sao ấy. Mình tải đi tải lại đều nhận được thông báo Đã xảy ra sự cố khi cố gắng tải xuống tệp

Các B trong group cho mình hỏi là sau khi Youtube chặn quảng cáo, thì ngôn ngữ mặc định là Tiếng Anh, vậy có sang Tiếng Việt được không? Mình chọn đổi sang Tiéng Việt, hay bất cứ ngôn ngữ nào cũng không được.

Mình có lượm được cách này trên reddit. Đang dùng được 2 tuần rồi. Ai có máy test thử xem có được không?
  1. Uninstall genuine YouTube app from your LG tv.
  2. Install developer mode from LG app store. Create a free LG developer account at Sign into your new Dev account on Dev app
  3. turn on Dev mode status
  4. On your LG web browser head to (Don't be alarmed if not english, mine wasnt either)
  5. Click Homebrew app icon (the mug/beer), install on next page
  6. Click Dev mode timer reset app icon (the clock), install on next page.
  7. Turn off tv for a few seconds and turn back on.
  8. You should have both apps installed. Open homebrew and install youtube adfree!!
  9. Open LG Dev mode timer reset. And hit ok
B cho mình hỏi là YTB này có cho mình chuyển đổi sang ngôn ngữ Tiếng Việt được không? Mặc định nó ở Tiếng Anh. Thanks

Tiếng Việt như Youtube thường có khác gì đâu
Sao của mình cài xong không chuyển đổi ngôn ngữ được? mặc định chỉ ở Tiếng Anh. Hay bắt buột trên Tivi LG phải chuyển sang ngôn ngữ TV. Thanks
B có thể share mình file ipk của Youtube, mình không tải được file từ gocmod.
Mình tải từ link dưới không biết có khác gì bên gocmod?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên