• Mua VIP Member ủng hộ Forum cũng như tắt quảng cáo trên diễn đàn bạn nhé.

Chia sẻ Kỹ năng "săn" hàng đổi trả cho anh em

• Người tạo chủ đề GhostKiller
  • Ngày bắt đầu
  • Người dùng được gắn thẻ Không có

GhostKiller

Thất bại thì làm lại từ đầu!
Staff member
Admin
Ban quản trị
Địa chỉ
GocMod Team
GMT
35,052
Sơn title
Thêm nhạc vào trang cá nhân
Hàng đổi trả tức là máy đã qua sử dụng, bài viết này mình sẽ hướng dẫn cụ thể các kỹ năng cần có cho anh em "săn" hàng đổi trả.

Mình có ông bạn tên @Mister Takarin hay mua hàng đổi trả để sử dụng và cũng rất hài lòng với các sản phẩm này, thực ra là vì nó rẻ hơn hàng mới nhiều mà khác biệt cũng không lớn lắm.

Cần lưu ý:
Trước khi đi, anh em phải xác định được thời gian rảnh, tốt nhất là nhiều 1 tí, để test máy được nhiều hơn.
Lưu ý 2 :
TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐỂ MẤY EM CHÂN DÀI TƯ VẤN. VÀ KHÔNG ĐƯỢC NGHE TƯ VẤN CỦA MẤY EM CHÂN DÀI =))

Sau đó anh em vào trang mình muốn lựa, lựa em nào đó tùy thích.

Giả sử anh em thích con 11 Lite 5g.
Giá cũ mình thấy ở gần mình nhất là 5tr9. Rẻ hơn 20% so với máy mới.
You must be registered for see images

Anh em để ý thời hạn bảo hành : 14 tháng.
Tình trạng : Có trầy xước.

Xong anh em cứ ấn đặt giữ hàng tại siêu thị xong ra đó test máy thôi.

Các vấn đề cần test :
Màn hình :

Anh em phải xem kỹ màn hình con máy mình đang chọn có bị "bóng mờ" không, có chết pixel không, có bị loạn cảm ứng không.

Hình thức:
Như ở trên mình có nhấn mạnh vào dòng "Tình trạng: Có trầy xước", thì đối với máy cũ, nhất là hàng đổi trả, trường hợp này là phải có rồi. Tuy nhiên cũng tùy độ khó tính của anh em nữa, lúc cầm máy. Anh em chỉ cần kiểm tra kỹ, nếu KHÔNG PHẢI TRẦY MÀN HÌNH, mà trầy ở mặt lưng, chỉ 1 2 vệt không đáng quan tâm thì được, còn nếu trầy quá nhiều hoặc TRẦY MÀN HÌNH thì anh em cứ trả máy lại là được. Không vấn đề gì cả =))

Vấn đề bảo hành :
Cái này thực ra là cũng chả phải là vấn đề lớn, vì máy cũng bảo hành chính hãng với thời gian lâu, thường là trên 10 tháng.

Điều quan trọng nhất là bạn phải kiểm tra IMEI của máy: Dãy số IMEI của máy phải trùng với hộp đựng và thông tin điện thoại khi bạn đã lựa chọn. Nếu không trùng thì trả máy cho nhân viên & đi về=))

Đấy, chúc anh em có con máy ngon mà lại rẻ nữa.

Khó nhất là công đoạn "TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐỂ MẤY EM CHÂN DÀI TƯ VẤN. VÀ KHÔNG ĐƯỢC NGHE TƯ VẤN CỦA MẤY EM CHÂN DÀI ".
Những vấn đề còn lại quá ư là đơn giản.
phải luyện sao mà tâm bất biến mới đc :))
// Hoặc dẫn theo vợ =))

"TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐỂ MẤY EM CHÂN DÀI TƯ VẤN. VÀ KHÔNG ĐƯỢC NGHE TƯ VẤN CỦA MẤY EM CHÂN DÀI" cái gì quan trọng phải nhấn mạnh :))

Back
Bên trên